ഇത്രയും എളുപ്പത്തിൽ ചിക്കൻ തന്തൂരി ഉണ്ടാക്കിയിട്ടുണ്ടോ ?ഓവൻ ഗ്രിൽ ഇല്ലാതെ വളരെ എളുപ്പത്തിൽ ചിക്കൻ തന്തൂരി ഉണ്ടാക്കാം ..

ചേരുവകൾ

ചിക്കൻ – 1 കിലോ

കട്ട തൈര് – അരക്കപ്പ്

ഇഞ്ചി വെളുത്തുള്ളി അരച്ചത് – 1 tbs

കശ്‍മീരി മുളക്പൊടി – 2tbs

മുളക്പൊടി – 1 tbs

ഗരം മസാല – 1tsp

നാരങ്ങാനീര് – 1tbs

ഉപ്പ് – ആവശ്യത്തിന്

ബട്ടർ – ആവശ്യത്തിന്

ഉണ്ടാകുന്ന വിധം

ചിക്കൻ കഷ്ണങ്ങളാക്കി നന്നായി വരഞ്ഞുകൊടുക്കുക .ഒരു ബൗളിൽ ചേരുവകളെല്ലാം ചേർത്ത് മസാല തയ്യാറാകുക .ഇതിലേക്കു ചിക്കൻ ഇട്ടു മസാല തേച്ചുകൊടുത്തു 4 മണിക്കൂർ കുറഞ്ഞത് റസ്റ്റ് ചെയ്യാൻ വെക്കുക .പാനിൽ ബട്ടർ ഇട്ടു ചൂടാകുമ്പോൾ ചിക്കൻ pieces ഇട്ടു കുറഞ്ഞ തീയിൽ 15 മിനുട്ട് കുക്ക് ചെയ്തെടുക്കുക .കുക്കായി വരുമ്പോൾ ചൂടാക്കിയ ചാർക്കോൾ വെച്ച് മുകളിൽ ഓയിൽ ഒഴിച്ച് 3 മിനുട്ട് അടച്ചുവെക്കുക .ചൂടോടെ സെർവ് ചെയ്യാം.

ഇത് കുട്ടികൾ മുതൽ മുതിർന്നവർ വരെയുള്ള എല്ലാവർക്കും വളരെയധികം ഇഷ്ടമാകും. തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെയെന്നു താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ വിശദമായി കാണിച്ചു തരുന്നുണ്ട്. വീഡിയോ നോക്കി അതുപോലെ നിങ്ങളും ചിക്കൻ തന്തൂരി ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. മറ്റുള്ളവര്‍ക്കു കൂടി ഈ പോസ്റ്റ്‌ എത്തിച്ചു കൊടുക്കാൻ മറക്കരുത്. ഇതുപോലുള്ള വ്യത്യസ്തമായ രുചിക്കൂട്ടുകളും കിച്ചൺ ടിപ്സുകളും ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ ലഭിക്കുന്നതിന്, തട്ടുകട ഫെയിസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോള്ളോ ചെയ്ത ശേഷം Following എന്ന ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് See First എന്നതും സെലക്ട് ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ വീഡിയോകള്‍ക്കായി Sameenas Cookery ചാനല്‍ Subscribe ചെയ്യാനും ബെൽ ഐക്കൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്തു നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഇനേബിൾ ചെയ്യാനും മറക്കരുത്.