കൂണ്‍ വിഭവങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കുന്നത് എങ്ങിനെയെന്ന് നോക്കാം

Advertisement

ഇന്ന് നമുക്ക് കൂണ്‍ കൊണ്ടുള്ള മൂന്നു വിഭവങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കാം ..കൂണ്‍ സൂപ്പ് , കൂണ്‍ പെപ്പര്‍ ഫ്രൈ , കൂണ്‍ ഓംലെറ്റ്‌ , എന്നിവയാണ് ഉണ്ടാക്കുന്നത്…ആദ്യം നമുക്ക് കൂണ്‍ സൂപ്പ് ഉണ്ടാക്കാം..ഇതിനാവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങള്‍.

ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ൾ
കൂ​ണ്‍ – 250 ഗ്രാം
​സ​വാ​ള – ര​ണ്ടെ​ണ്ണം
പാ​ല്‍ – അ​ര മി​ല്ലി ലി​റ്റ​ർ
കു​രു​മു​ള​ക് – ആ​റോ ഏ​ഴോ
ക​ര​യാ​മ്പൂ – അ​ഞ്ചെ​ണ്ണം
വെ​ണ്ണ – മൂ​ന്ന് ടേ​ബി​ള്‍സ്പൂ​ണ്‍
മൈ​ദ- ഒ​ന്ന​ര ടേ​ബി​ള്‍സ്പൂ​ണ്‍
പാ​ല്‍പ്പാ​ട- ഒ​രു ക​പ്പ്
ഉ​പ്പ്- പാ​ക​ത്തി​ന്
കു​രു​മു​ള​ക് പൊ​ടി- അ​ര ടീ​സ്പൂ​ണ്‍
ജാ​തി​ക്കാ​പ്പൊ​ടി – ഒ​രു നു​ള്ള്

ത​യാ​റാ​ക്കു​ന്ന വി​ധം
കൂ​ണ്‍ ക​ഴു​കി വൃ​ത്തി​യാ​ക്കു​ക. തു​ട​ര്‍ന്ന് നാ​ലോ അ​ഞ്ചോ ക​ഷ​ണ​ങ്ങ​ളാ​യി മു​റി​ക്കു​ക. സ​വാ​ള​യും ന​ന്നാ​യി അ​രി​ഞ്ഞെ​ടു​ക്കു​ക. പാ​ലി​ല്‍ കു​രു​മു​ള​കും ക​ര​യാ​മ്പൂ​വും ഇ​ട്ട് തി​ള​പ്പി​ച്ചു വ​യ്ക്കു​ക. മ​റ്റൊ​രു പാ​ത്ര​ത്തി​ല്‍ വെ​ണ്ണ ഉ​രു​ക്കു​ക. ഇ​നി നു​റു​ക്കി​യ കൂ​ണും സ​വാ​ള​യും വെ​ണ്ണ​യി​ലേ​ക്ക് ചേ​ര്‍ക്കു​ക. ഒ​ന്നു മൃ​ദു​വാ​യ​ശേ​ഷം മൈ​ദ​യും ഉ​പ്പും ചേ​ര്‍ത്ത് ന​ന്നാ​യി വേ​വി​ക്കു​ക. ഇ​തി​ലേ​ക്ക് പാ​ലൊ​ഴി​ച്ച് അ​ഞ്ച് മി​നി​റ്റ് ചൂ​ടാ​ക്കു​ക. മ​റ്റു ചേ​രു​വ​ക​ളും ചേ​ര്‍ത്ത് ന​ന്നാ​യി ഇ​ള​ക്കി ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാം

കൂണ്‍ പെപ്പര്‍ ഫ്രൈ
——————–

​ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ൾ
കൂ​ണ്‍- 250 ഗ്രാം
​ഇ​ഞ്ചി- വ​ലി​യ ഒ​രു ക​ഷ്ണം
പ​ച്ച​മു​ള​ക് – 4 എ​ണ്ണം
സ​വാ​ള- 2 എ​ണ്ണം
കു​രു​മു​ള​ക് പൊ​ടി- 2 ടീ​സ്പൂ​ണ്‍
മ​ഞ്ഞ​ള്‍പ്പൊ​ടി- 1 ടീ ​സ്പൂ​ണ്‍
മ​ല്ലി​പ്പൊ​ടി- 1 ടീ ​സ്പൂ​ണ്‍
മു​ള​ക് പൊ​ടി- 2 ടീ​സ്പൂ​ണ്‍
ഗ​രം മ​സാ​ല- 1 ടീ ​സ്പൂ​ണ്‍
വെ​ളി​ച്ചെ​ണ്ണ, ക​ടു​ക്, ക​റി​വേ​പ്പി​ല- ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന്

ത​യാ​റാ​ക്കു​ന്ന വി​ധം
ഒ​രു പാ​നി​ൽ 2 ടീ ​സ്പൂ​ണ്‍ വെ​ളി​ച്ചെ​ണ്ണ ഒ​ഴി​ച്ച് ചൂ​ടാ​ക്കു​ക. എ​ണ്ണ ചൂ​ടാ​യി ക​ഴി​യു​മ്പോ​ൾ ക​ടു​ക് പൊ​ട്ടി​ച്ച് ക​റി​വേ​പ്പി​ല, ചെ​റു​താ​യി അ​രി​ഞ്ഞ ഇ​ഞ്ചി, നെ​ടു​കെ കീ​റി​യ പ​ച്ച​മു​ള​ക്, ചെ​റു​താ​യി അ​രി​ഞ്ഞ സ​വാ​ള എ​ന്നി​വ ചേ​ര്‍ത്ത് ന​ന്നാ​യി വ​ഴ​റ്റു​ക. ഇ​തി​ലേ​ക്ക് ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന് ഉ​പ്പ്, മു​ള​ക്പൊ​ടി, മ​ഞ്ഞ​ള്‍പ്പൊ​ടി, മ​ല്ലി​പ്പൊ​ടി, ഗ​രം മ​സാ​ല, കു​രു​മു​ള​ക് പൊ​ടി എ​ന്നി​വ ചേ​ര്‍ക്കു​ക. ന​ന്നാ​യി ഇ​ള​ക്കി​യ​തി​ന് ശേ​ഷം അ​രി​ഞ്ഞ കൂ​ണ്‍ അ​തി​ല്‍ ചേ​ര്‍ത്ത് അ​ട​ച്ച് വ​ച്ച് വേ​വി​ക്കു​ക. വെ​ന്ത് ക​ഴി​ഞ്ഞാ​ല്‍ കൂ​ണ്‍ ഫ്രൈ ​റെ​ഡി.

കൂണ്‍ ഓംലറ്റ്
—————-
ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ൾ
കോ​ഴി​മു​ട്ട- 4 എ​ണ്ണം
കൂ​ണ്‍- 100 ഗ്രാം
​ചു​വ​ന്നു​ള്ളി- 50 ഗ്രാം
​പ​ച്ച​മു​ള​ക്- 4 എ​ണ്ണം
മ​ഞ്ഞ​ള്‍പ്പൊ​ടി- 1/4 ടീ​സ്പൂ​ണ്‍
കു​രു​മു​ള​കു​പൊ​ടി- 1/2 ടീ​സ്പൂ​ണ്‍
ഉ​പ്പ്- പാ​ക​ത്തി​ന്
വെ​ളി​ച്ചെ​ണ്ണ- 2 ടീ​സ്പൂ​ണ്‍

ത​യാ​റാ​ക്കു​ന്ന വി​ധം
മു​ട്ട പൊ​ട്ടി​ച്ച് ഉ​പ്പ് ചേ​ര്‍ത്ത് ന​ല്ല പോ​ലെ ക​ല​ക്കി പ​ത​പ്പി​ക്കു​ക. അ​തി​ല്‍ കൂ​ൺ, ചു​വ​ന്നു​ള്ളി, പ​ച്ച​മു​ള​ക് എ​ന്നി​വ ചെ​റു​താ​യി അ​രി​ഞ്ഞു ചേ​ര്‍ക്കു​ക. മ​ഞ്ഞ​ള്‍പ്പൊ​ടി, കു​രു​മു​ള​കു​പൊ​ടി എ​ന്നി​വ​യും ചേ​ര്‍ത്ത് ന​ന്നാ​യി യോ​ജി​പ്പി​ക്കു​ക. ഒ​രു പാ​ന്‍ അ​ടു​പ്പ​ത്തു വ​ച്ച് ചൂ​ടാ​കു​മ്പോ​ള്‍ എ​ണ്ണ​യൊ​ഴി​ച്ച് മു​ട്ട മി​ശ്രി​തം ഇ​തി​ലേ​ക്ക് ഒ​ഴി​ച്ചു വേ​വി​ച്ചെ​ടു​ക്കു​ക.

ഈ റെസിപ്പികള്‍ നിങ്ങളും ഉണ്ടാക്കി നോക്കുക ഇഷ്ട്ടമായാല്‍ ഷെയര്‍ ചെയ്യുക.കൂടുതല്‍ റെസിപ്പികള്‍ ടൈം ലൈനില്‍ ലഭിക്കാന്‍ ഈ പേജ് ലൈക്ക് ചെയ്യുക.

വെജിറ്റബിള്‍ ഉപ്പുമാവ് ഉണ്ടാക്കാം